Hasken Masana'antu na Led
Hasken ambaliya na Led, wanda kuma aka sani da Hasken Haske na LED da Hasken Hasashen LED. Fitilolin tsinkayar LED ana sarrafa su ta hanyar ginanniyar microchips. Akwai nau'ikan samfura guda biyu. Ɗayan yana amfani da haɗin gwanon wutar lantarki, ɗayan kuma yana amfani da guntu mai ƙarfi guda ɗaya. Tsohon yana da kwanciyar hankali da kuma babban tsari na samfuri mai ƙarfi guda ɗaya, wanda ya dace da ƙananan haske mai haske. Ƙarshen na iya samun babban ƙarfi sosai kuma yana iya yin haske a cikin nesa mai nisa da babban yanki. Fitilar tsinkayar LED fitila ce da ke sanya haske akan ƙayyadadden haske sama da yanayin kewaye, wanda kuma aka sani da Haske. Yawancin lokaci, yana iya yin nufin kowace hanya kuma yana da tsarin da yanayin yanayi bai shafi shi ba. An fi amfani da shi don manyan wuraren aiki, ma'adinai, dakunan gini, filayen wasa, wuce gona da iri, abubuwan tarihi, wuraren shakatawa da gadajen fure. Don haka, kusan duk manyan fitilun fitulun da ake amfani da su a waje ana iya ɗaukar su azaman fitilun tsinkaya.
Za a iya shigar da Hasken Ruwan Ruwa na Led kuma a yi amfani da shi daban-daban ko a haɗa shi da fitilu da yawa kuma a sanya shi a kan sandar da ke sama da 20m don samar da babban na'ura mai haske. Bugu da ƙari, halaye na kyawawan bayyanar, kulawa ta tsakiya, rage igiyar fitila da yanki na bene, babban amfani da wannan na'urar shine aikin hasken wuta mai ƙarfi.